๑۩۩ V⊙ng⊙£ã ๑۩۞۩๑ Fãmig£y ۩۩๑
กรุณาอ่าน!! เรื่องการตอบคอมเม้นต์ 310untitled1

Join the forum, it's quick and easy

กรุณาอ่าน!! เรื่องการตอบคอมเม้นต์ 310untitled1
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

กรุณาอ่าน!! เรื่องการตอบคอมเม้นต์

5 posters

Go down

กรุณาอ่าน!! เรื่องการตอบคอมเม้นต์ Empty กรุณาอ่าน!! เรื่องการตอบคอมเม้นต์

ตั้งหัวข้อ by Hayato^^ Thu Aug 19, 2010 5:41 pm

เรื่องการตอบคอมเม้นต์น่ะครับ

เนื่องจาก ตอบคอมเม้นกันสั้นมาก ทำให้มันเปลืองพื้นที่

แล้วก็การตอบคอมเม้นต์แบบไม่จริงใจ เช่น เม้นจ้า เม้นๆๆ ส่องหน่อย ใจนะ เป็นต้น

อย่าทำเพื่อปั๊มกระทู้เลยครับ ผมเบื่อมากเลย

ใครไม่คิดแบบผมก็ไม่ว่ากันนะ เพราะต่างคนต่างความคิด

ถ้าหากผมเป็นคนตั้งกระทู้ ได้รับคอมเม้นต์แบบนี้ ผมก็ไม่มีกำลังใจจะลงกระทู้ต่อไปหรอกนะ

อยากให้คอมเม้นต์กันแบบมีสาระมากยิ่งขึ้น

จะ + หรือไม่ + ให้เจ้าของกระทู้มันก็อีกเรื่อง แต่มันแสดงถึงน้ำใจน่ะครับ

กระทู้นี้ถ้าไร้สาระ ก็ไม่ว่ากัน จะแจ้งลบก็ไม่โกรธกัน

ผมมันยังไงก็ได้อยู่แล้ว

แต่อยากให้ตอบคอมเม้นต์แบบมีสาระหน่อยก็เท่านั้น

ผมดูมาหลายกระทู้แล้ว ไม่ว่าจะเป็นม๊อด สมาชิก หรือตัวผมเองก็ตาม อันนี้ผมยอมรับ ว่าอาจเคยตอบไร้สาระไปเหมือนกัน

มันเปลืองพื้นที่มาก ผมเลยอยากให้ตอบแบบมีสาระมากกว่านี้ก็เท่านั้น

ยังไงก็ผากด้วยนะครับ...
Hayato^^
Hayato^^
อัลโกบาเลโน่

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 264
<b>Points</b> Points : 7291
<b>เปลวเพลิง</b> เปลวเพลิง : 35
วันเกิด วันเกิด : 01/08/1995
เข้าร่วม เข้าร่วม : 27/06/2010
Age Age : 28
ที่อยู่ ที่อยู่ : หลุมดำ
อาชีพ อาชีพ : หน่วยสังหาร
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : LeGend

ขึ้นไปข้างบน Go down

กรุณาอ่าน!! เรื่องการตอบคอมเม้นต์ Empty Re: กรุณาอ่าน!! เรื่องการตอบคอมเม้นต์

ตั้งหัวข้อ by sunday Thu Aug 19, 2010 6:58 pm

ไม่ไร้สาระหรอกเตยตี่

มีสาระสุดๆเลยแหละ อันนี้ก็เป็นปัญหาพอๆกับปั้มกระทู้แหละ- -''

เหนื่อยที่จะเตือนล่ะ รอแบนอย่างเดียวดีกว่ามั้ง??
sunday
sunday

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 297
<b>Points</b> Points : 676
<b>เปลวเพลิง</b> เปลวเพลิง : 69
วันเกิด วันเกิด : 18/06/1995
เข้าร่วม เข้าร่วม : 27/06/2010
ที่อยู่ ที่อยู่ : DNG HOME
อาชีพ อาชีพ : คนในแก๊ง DNGและลูกคนโตของตระกูล KHR
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ซันเดย์

กรุณาอ่าน!! เรื่องการตอบคอมเม้นต์ Empty Re: กรุณาอ่าน!! เรื่องการตอบคอมเม้นต์

ตั้งหัวข้อ by By-feurn Thu Aug 19, 2010 7:04 pm

อ่า ถูกต้อง ! บางทีก้หมดกำลังไจเอามาลง /555

โอเช จะพยายามไม่เม้นไร้สาระ เเต่ไครเจอจิ้นไร้สาระก้ เอาไม้หน้าสามปาหัวมันที (เฮ้ย!! - -+)

ปอลิง . ไม่สาระน่ะ ^^
By-feurn
By-feurn
V.I.P
V.I.P

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 414
<b>Points</b> Points : 30000629
<b>เปลวเพลิง</b> เปลวเพลิง : 94
วันเกิด วันเกิด : 20/03/1996
เข้าร่วม เข้าร่วม : 04/07/2010
ที่อยู่ ที่อยู่ : หาดูที่สมุดเล่มเหลือง. ★
อาชีพ อาชีพ : จิ้น O_o;; ป่วนบอร์ด ★
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ใบเฟิร์น , ท่านจิ้น , จิ้น ★

http://www.คนพิเศษของเธอ.com [ มีเร๊อะ! ]★

ตั้งหัวข้อ by h3ll12isky Thu Aug 19, 2010 9:22 pm

เราเข้าใจนะค่ะ ว่าการตอบคอมเม้นอะไรในแต่ละกระทู้เนี่ย

เพื่อนๆๆบางคนก้อตอบสั้นมา ความรู้สึกของเจ้าของกระทู้อ่านแล้ว

มันทำหมดกำลังใจยังไงก้อไม่รู้ (ในความรู้สึกเรานะ เราไม่ได้พาดพิงใครทั้งสิ้น)

ตัวเราเอง บางครั้งก้อตอบสั้นเหมือนกัน แต่พอตัวเองไปตั้งกระทู้แล้วเจอตอนตอบสั้นๆแบบนี้มา

ตอบกระทู้เราเหมือนมาเพื่อปั้มเรป (มันรู้สึกแย่นะ)

เราถึงเข้าใจความรู้สึกของมาสเตอร์ที่รำคาญ การตอบคอนเม้นแบบนี้ เพราะฉะนั้น เราควรตอบคอนเม้นอย่างสาระ

และมีมารยาทพอสมควรนะค่ะ สังคมจะดีได้ เริ่มจากตัวเรา

แก้ไขล่าสุดโดย h3ll12isky เมื่อ Thu Aug 19, 2010 9:24 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
h3ll12isky
h3ll12isky
เหยื่อมาเฟีย
เหยื่อมาเฟีย

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 17
<b>Points</b> Points : 17
<b>เปลวเพลิง</b> เปลวเพลิง : 0
วันเกิด วันเกิด : 18/05/1991
เข้าร่วม เข้าร่วม : 19/08/2010
Age Age : 32
ที่อยู่ ที่อยู่ : 522/6
อาชีพ อาชีพ : นักศึกษา
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : อ้อ

ตั้งหัวข้อ by --joey-- Thu Aug 19, 2010 9:23 pm

ใช่ๆ คนตั้งเค้าจะหมดกำลังใจ (ไอ้เราก็เคยโดน และเคยทำด้วย)
จากนี้ไปอยากให้พวกเราให้กำลังใจคนโพสด้วยนะทุกคน

ด้วยการเม้นต์ด้วยคำที่สุภาพ ไม่ด่ากัน และเม้นแสดงความคิดเห็นออกจากใจจริง หรือ ให้เปลวเพลิงเค้าก็ได้ ^^
--joey--
--joey--
มือใหม่ Vongola
มือใหม่ Vongola

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 109
<b>Points</b> Points : 132
<b>เปลวเพลิง</b> เปลวเพลิง : 4
วันเกิด วันเกิด : 14/08/1995
เข้าร่วม เข้าร่วม : 02/07/2010
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านเรียวเฮ
อาชีพ อาชีพ : ภรรยาเรียวเฮ
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : โจ

ขึ้นไปข้างบน