๑۩۩ V⊙ng⊙£ã ๑۩۞۩๑ Fãmig£y ۩۩๑
ช่วย [แนะนำการ์ตูน] สนุกๆน่าอ่าน ให้ ทีครับ ~ 310untitled1

Join the forum, it's quick and easy

ช่วย [แนะนำการ์ตูน] สนุกๆน่าอ่าน ให้ ทีครับ ~ 310untitled1
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ช่วย [แนะนำการ์ตูน] สนุกๆน่าอ่าน ให้ ทีครับ ~

4 posters

Go down

ช่วย [แนะนำการ์ตูน] สนุกๆน่าอ่าน ให้ ทีครับ ~ Empty ช่วย [แนะนำการ์ตูน] สนุกๆน่าอ่าน ให้ ทีครับ ~

ตั้งหัวข้อ by ChiLLi Sun Aug 29, 2010 7:02 pm

คือว่า ตอนนี้ ผม ไม่ รู้ว่าจะ อ่าน การ์ตูน เรื่องไรดี อ่าน แต่ วันพีซ

เลยอยากจะหาการ์ตูนเรื่อง อื่นมา อ่าน บ้าง แต่ไม่รู้ว่าจะอ่านเรื่องไรดี

เลยอยากจะให้ช่วย แนะ นำการ์ตูน ที่ คิดว่า สนุกๆและน่าอ่าน ให้รู้จักหน่อย จะได้ไป ซื้ออ่าน

1.ชื่อเรื่อง

2.เนื้อเรื่อง

ถ้าใครมีรูปก็ช่วยใส่ให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณร่วง หน้าละกันครับ ^ ^
ChiLLi
ChiLLi
เหยื่อมาเฟีย

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 7
<b>Points</b> Points : 10
<b>เปลวเพลิง</b> เปลวเพลิง : 0
วันเกิด วันเกิด : 12/06/1997
เข้าร่วม เข้าร่วม : 29/08/2010
Age Age : 27
ที่อยู่ ที่อยู่ : 85/1
อาชีพ อาชีพ : โจรสลัด
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ปั้ม

ขึ้นไปข้างบน Go down

ช่วย [แนะนำการ์ตูน] สนุกๆน่าอ่าน ให้ ทีครับ ~ Empty Re: ช่วย [แนะนำการ์ตูน] สนุกๆน่าอ่าน ให้ ทีครับ ~

ตั้งหัวข้อ by jane_kingkan Sun Aug 29, 2010 7:48 pm

งั้นก็ แฟร์รี่ เทล ดูซิค่า

ไม่รู้ว่าอ่านรึยังแต่หนุกมากเลยค่า

เนื้อเรื่องมีอยู่ว่า

“นัตสึ” เด็กหนุ่ม และ “แฮปปี้” แมวประหลาดที่มีปีกบินและพูดได้
ออกเดินทางตามหา “อิกนีล”มังกรไฟ ผู้เป็นพ่อที่หายตัวไปตั้งแต่เขายังเด็ก
ตามเมืองต่างๆ พร้อมกับรับจ้างทำงาน ในภารกิจต่างๆ ด้วย จุดอ่อนของ นัตสึ
คือเมายานพาหนะทุกอย่าง ไม่ว่าจะเป็น รถ เรือ หรือ รถไฟ ก็ตาม ได้มาพบกับ
“ลูซี่” สาวน้อยนักเวทฝึกหัดที่มีความมุ่งมั่น อยากจะเป็น
นักเวทผู้เก่งกล้าสามารถ โดยมี “เทพแห่ง ดวงดาว” เป็นเวทประจำตัว
และมีความใฝ่ฝันที่จะเข้า กิลด์ FAIRY TAIL ให้ได้ (กิลด์ FAIRYTAIL
เป็นกิลด์ที่รวบรวมเหล่านักเวท ที่เก่งในด้าน เวทมนตร์ต่างๆ
เอาไว้ทั่วสารทิศ) และเมื่อรู้ว่า นัตสึ เป็นหนึ่งใน FAIRY TAIL ที่มีความ
สามารถในด้านเวทไฟที่เก่งกล้าด้วยแล้ว การเดินทางในโลกแห่งเวทมนตร์
พร้อมทำภารกิจต่างๆ ใน กิลด์ FAIRY TAIL จึงเริ่มต้นขึ้น

ลงไปหาอ่านดูนะค่า
jane_kingkan
jane_kingkan
อัลโกบาเลโน่
อัลโกบาเลโน่

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1200
<b>Points</b> Points : 9994515
<b>เปลวเพลิง</b> เปลวเพลิง : 63
วันเกิด วันเกิด : 17/03/1996
เข้าร่วม เข้าร่วม : 15/06/2010
Age Age : 28
ที่อยู่ ที่อยู่ : นามิโมริ
อาชีพ อาชีพ : นักฆ่า
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : jane
เหรีัยญ เหรีัยญ :
ช่วย [แนะนำการ์ตูน] สนุกๆน่าอ่าน ให้ ทีครับ ~ Hibariช่วย [แนะนำการ์ตูน] สนุกๆน่าอ่าน ให้ ทีครับ ~ Kms01ช่วย [แนะนำการ์ตูน] สนุกๆน่าอ่าน ให้ ทีครับ ~ Mokuroช่วย [แนะนำการ์ตูน] สนุกๆน่าอ่าน ให้ ทีครับ ~ Primo

ช่วย [แนะนำการ์ตูน] สนุกๆน่าอ่าน ให้ ทีครับ ~ Empty Re: ช่วย [แนะนำการ์ตูน] สนุกๆน่าอ่าน ให้ ทีครับ ~

ตั้งหัวข้อ by 27october Mon Aug 30, 2010 9:01 pm

นูระจอมภูตเรื่องนี้อ่านไป ตอนเเรกไม่คิดอะไรเเต่ ติดตอนไหนฟะ อ่านจนจะออกไม่ทันเเล้ว
27october
27october
มาเฟีย Vongola

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 340
<b>Points</b> Points : 340
<b>เปลวเพลิง</b> เปลวเพลิง : 0
วันเกิด วันเกิด : 27/10/1995
เข้าร่วม เข้าร่วม : 29/06/2010
Age Age : 28
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านเเสนสุข
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : เเฟ้ม

ตั้งหัวข้อ by ChiLLi Tue Aug 31, 2010 6:50 pm

jane_kingkan พิมพ์ว่า:งั้นก็ แฟร์รี่ เทล ดูซิค่า

ไม่รู้ว่าอ่านรึยังแต่หนุกมากเลยค่า

เนื้อเรื่องมีอยู่ว่า

“นัตสึ” เด็กหนุ่ม และ “แฮปปี้” แมวประหลาดที่มีปีกบินและพูดได้
ออกเดินทางตามหา “อิกนีล”มังกรไฟ ผู้เป็นพ่อที่หายตัวไปตั้งแต่เขายังเด็ก
ตามเมืองต่างๆ พร้อมกับรับจ้างทำงาน ในภารกิจต่างๆ ด้วย จุดอ่อนของ นัตสึ
คือเมายานพาหนะทุกอย่าง ไม่ว่าจะเป็น รถ เรือ หรือ รถไฟ ก็ตาม ได้มาพบกับ
“ลูซี่” สาวน้อยนักเวทฝึกหัดที่มีความมุ่งมั่น อยากจะเป็น
นักเวทผู้เก่งกล้าสามารถ โดยมี “เทพแห่ง ดวงดาว” เป็นเวทประจำตัว
และมีความใฝ่ฝันที่จะเข้า กิลด์ FAIRY TAIL ให้ได้ (กิลด์ FAIRYTAIL
เป็นกิลด์ที่รวบรวมเหล่านักเวท ที่เก่งในด้าน เวทมนตร์ต่างๆ
เอาไว้ทั่วสารทิศ) และเมื่อรู้ว่า นัตสึ เป็นหนึ่งใน FAIRY TAIL ที่มีความ
สามารถในด้านเวทไฟที่เก่งกล้าด้วยแล้ว การเดินทางในโลกแห่งเวทมนตร์
พร้อมทำภารกิจต่างๆ ใน กิลด์ FAIRY TAIL จึงเริ่มต้นขึ้น

ลงไปหาอ่านดูนะค่า

ขอบคุณมากนะครับที่แนะนำมา ตอนนี้ผมก็ได้ลองอ่านมาบ้างเเล้ว สนุกมากครับ ตอนนี้กำลังติดตามต่ออยู่ครับ
ChiLLi
ChiLLi

เข้าร่วม เข้าร่วม : 29/08/2010

ตั้งหัวข้อ by ChiLLi Tue Aug 31, 2010 6:51 pm

27october พิมพ์ว่า:นูระจอมภูตเรื่องนี้อ่านไป ตอนเเรกไม่คิดอะไรเเต่ ติดตอนไหนฟะ อ่านจนจะออกไม่ทันเเล้ว

เดี๋ยว จะลองไป หาซื้อดูนะครับ ขอบคุณมากที่ แนะนำ ครับ
ChiLLi
ChiLLi

ตั้งหัวข้อ by ChiLLi Tue Aug 31, 2010 6:52 pm

อยากให้ แนะนำมาอีก เยอะๆเลยครับ เพราะ ตอนนีเบื่อ มากกกก ไม่มีไรจะอ่าน - -*
ChiLLi
ChiLLi

ตั้งหัวข้อ by NonGAoM~Mai Tue Aug 31, 2010 7:14 pm

ลองดู angel beats! ก่อนน่ะค่ะ ...

เรื่องย่อ- เรื่องราว...กล่าวถึงโลกหลังความตาย ตัวเอกคือ โอโตนาชิ เด็กหนุ่มที่ไร้ซึ่งความทรงจำใดๆ
เขาได้มาโผล่ที่
โรงเรียนหลังความตาย ซึ่งอยู่ระหว่าง โลกมนุษย์ กับ สวรรค์ หากใครที่ใช้ชีวิต
ตามปกติไม่เดือดเนื้อร้อนใจอะไร
แล้ว จะถูกลบและขึ้นไปสู่สวรรค์ และไม่มีทางตาย
เมื่อถูกกระทำปางตาย จะรู้สึกเหมือนตาย แต่ ไม่ตาย โอโตนาชิ
ได้พบกับ ยูริ
และเธอก็ได้ชวนเขาเข้ากลุ่ม ( SSS -Shinda Sekai SenSen แนวรบโลกหลังความตาย)
ซึ่ง
องค์กรนี้มีเธอเป็นหัวหน้าหน่วย และเธอมีจุดหมายคือต้องการต่อสู้กับพระเจ้า
โดยโรงเรียนนี้จะมีเทพธิดาปกครอง
โดยเรียกตัวเองว่า "ประธานสภานักเรียน"
และเธอเป็นศัตรูที่สำคัญของกลุ่มแนวรบ SSS

ข้อมูลจาก [You must be registered and logged in to see this link.] ค่ะ

[You must be registered and logged in to see this image.]
NonGAoM~Mai
NonGAoM~Mai

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 296
<b>Points</b> Points : 343
<b>เปลวเพลิง</b> เปลวเพลิง : 12
วันเกิด วันเกิด : 16/03/1997
เข้าร่วม เข้าร่วม : 10/07/2010
ที่อยู่ ที่อยู่ : Dollars GanG'Z
อาชีพ อาชีพ : รูปเค้าเอง : ครีม จ๊ะ
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : AoM'Z/ ครีม ป. 6/4 - ป. 6/1

https://www.facebook.com/Miura-haru

ตั้งหัวข้อ by ChiLLi Tue Aug 31, 2010 8:07 pm

NonGAoM~Mai พิมพ์ว่า:ลองดู angel beats! ก่อนน่ะค่ะ ...

เรื่องย่อ- เรื่องราว...กล่าวถึงโลกหลังความตาย ตัวเอกคือ โอโตนาชิ เด็กหนุ่มที่ไร้ซึ่งความทรงจำใดๆ
เขาได้มาโผล่ที่
โรงเรียนหลังความตาย ซึ่งอยู่ระหว่าง โลกมนุษย์ กับ สวรรค์ หากใครที่ใช้ชีวิต
ตามปกติไม่เดือดเนื้อร้อนใจอะไร
แล้ว จะถูกลบและขึ้นไปสู่สวรรค์ และไม่มีทางตาย
เมื่อถูกกระทำปางตาย จะรู้สึกเหมือนตาย แต่ ไม่ตาย โอโตนาชิ
ได้พบกับ ยูริ
และเธอก็ได้ชวนเขาเข้ากลุ่ม ( SSS -Shinda Sekai SenSen แนวรบโลกหลังความตาย)
ซึ่ง
องค์กรนี้มีเธอเป็นหัวหน้าหน่วย และเธอมีจุดหมายคือต้องการต่อสู้กับพระเจ้า
โดยโรงเรียนนี้จะมีเทพธิดาปกครอง
โดยเรียกตัวเองว่า "ประธานสภานักเรียน"
และเธอเป็นศัตรูที่สำคัญของกลุ่มแนวรบ SSS

ข้อมูลจาก [You must be registered and logged in to see this link.] ค่ะ

[You must be registered and logged in to see this image.]

โอ้ๆ เรื่องนี้ผมก็เคย โหลดมาดูอยู่ ครับ ภาพสวย มาก หนุกโครต แต่ เสียดาย มันมีแต่เป็น anime ไม่มีเป็น comic
ChiLLi
ChiLLi

ขึ้นไปข้างบน